Home » Museum of The Future : पृथ्वीवरील सर्वात सुंदर इमारत

Museum of The Future : पृथ्वीवरील सर्वात सुंदर इमारत

by vmnews24
541 views
Museum-of-The-Future

संग्रहालयाची सामग्री अद्याप उघड झाली नसली तरी, ते डिझाईन आणि तंत्रज्ञानातील नवकल्पनांचे प्रदर्शन करेल, अभ्यागतांना “२०७१ च्या प्रवासात” घेऊन जाईल, असे दुबईच्या भविष्यातील संग्रहालयाच्या आयोजकांनी सांगितले.

Museum of The Future : पृथ्वीवरील सर्वात सुंदर इमारत : दुबईने मंगळवारी भविष्यातील संग्रहालय उघडले, ही रचना जगातील सर्वात सुंदर इमारत म्हणून ओळखली जाते. युझियम ऑफ दि फ्युचर संग्रहालय दुबईच्या शासकाच्या अरबी कॅलिग्राफीच्या अवतरणांनी सजवलेले सात मजली पोकळ चांदीचे लंबवर्तुळ आहे. शहराचा मुख्य महामार्ग असलेल्या शेख झायेद रोडवर हे स्थान अभिमानास्पद आहे. इमारतीचा आकर्षक दर्शनी भाग संध्याकाळी रंगीत लेझर लाइट शोने उजळला होता कारण एक झलक पाहण्यासाठी बाहेर गर्दी जमली होती. हि इमारत ७७ मिटर म्हणजे जवळ पास २४० फुट उंच आहे.

दुबईचे शासक शेख मोहम्मद बिन रशीद अल-मकतूम यांनी नंतर अधिकृतपणे हे उघडले, ज्यांच्या भविष्याची दृष्टी संग्रहालयाच्या मागे प्रेरक शक्ती म्हणून ओळखली जाते. संग्रहालयाची सामग्री अद्याप उघड करणे बाकी असताना, ते डिझाइन आणि तंत्रज्ञानातील नवकल्पनांचे प्रदर्शन करेल, अभ्यागतांना “२०७१ च्या प्रवासात” घेऊन जाईल, असे आयोजकांनी सांगितले. रस्त्याच्या कडेला असलेल्या साइनबोर्डने संग्रहालयाचे वर्णन केले आहे — जगातील सर्वात उंच बांधकाम, बुर्ज खलिफा पासून काही मिनिटांच्या अंतरावर — “पृथ्वीवरील सर्वात सुंदर इमारत” (Museum of The Future )म्हणून त्याच्या उत्सवाच्या उद्घाटनापूर्वी जगाची उत्सुकता वाढलेली आहे.

Museum of The Future: आर्किटेक्चरच्या संग्रहात ही नवीनतम भर

युनायटेड अरब अमिरातीच्या (UAE) आकर्षक आर्किटेक्चरच्या संग्रहात ही नवीनतम भर आहे आणि 30 सप्टेंबर रोजी दुबईच्या बाहेरील भागात सुरू झालेल्या 7 अब्ज डॉलरच्या एक्स्पो वर्ल्ड फेअरनंतर आली आहे. फ्रान्सच्या लूव्रे म्युझियमची एक शाखा, ज्याचा परवाना गेल्या वर्षी 165 दशलक्ष युरो ($186 दशलक्ष) खर्चून 2047 पर्यंत एका दशकाने वाढवण्यात आला. फ्रान्सचे अध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी 2017 च्या उत्तरार्धात लूवर अबू धाबी उघडल्यानंतर, कोविड महामारी सुरु  होण्यापूर्वी पहिल्या दोन वर्षांत सुमारे दोन दशलक्ष अभ्यागतांना आकर्षित केले. UAE हा प्रमुख तेल निर्यातदार आहे परंतु व्यापार, व्यापार, वाहतूक आणि पर्यटन या क्षेत्रांतही एक मोठा खेळाडू आहे, क्रूडवरील त्याचे अवलंबित्व कमी करण्यासाठी वैविध्यपूर्ण आहे.

You may also like

Leave a Comment

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More