Home » Bharat Bandh Bank strike: आज आणि उद्या भारत बंदचा बँकिंग-विम्यापासून या सर्व सेवांवर होणार परिणाम

Bharat Bandh Bank strike: आज आणि उद्या भारत बंदचा बँकिंग-विम्यापासून या सर्व सेवांवर होणार परिणाम

by vmnews24
271 views
Bharat-Bandh-Bank-strike

Bharat Bandh Bank strike : केंद्रीय कामगार संघटनांच्या युनायटेड फ्रंटने केंद्र सरकारच्या धोरणांविरोधात आज आणि उद्या देशव्यापी बंदची हाक दिली आहे. ऑल इंडिया बँक एम्प्लॉइज असोसिएशनने बंदला पाठिंबा दिल्याने बंदमुळे बँकांचे कामकाजही दोन दिवस ठप्प होण्याची शक्यता आहे. सरकारची काही धोरणे तातडीने बदलण्याची मागणी कामगार संघटना करत आहेत. कामगार संघटनांनी सरकारला कामगार संहिता रद्द करण्याची, कोणतेही खाजगीकरण त्वरित थांबवण्याची, राष्ट्रीय मुद्रीकरण पाइपलाइन (NMP) मोडून काढण्याची आणि मनरेगा अंतर्गत वेतन वाटप वाढवण्याची आणि कंत्राटी कामगारांना नियमित करण्याची मागणी केली.

Bharat Bandh Bank strike बँक खाजगीकरणाच्या निर्णयाविरोधात भारत बंद बँक संप

या बंदमध्ये रस्ते, वाहतूक आणि वीज विभागाचे कर्मचारीही सहभागी होणार असल्याचे कामगार संघटनेने बैठकीनंतर सांगितले होते. याशिवाय बँकिंग आणि विमा कंपन्याही बंदमध्ये सहभागी होणार आहेत. कोळसा, तेल, टपाल, आयकर आणि कर या संघटनांनीही बंदला पाठिंबा देण्याचे आवाहन कामगार संघटनेने केले आहे. याशिवाय रेल्वे आणि संरक्षणाशी संबंधित युनियनही दोन दिवस देशात ठिकठिकाणी संप आणि निदर्शने करणार आहेत. बँकिंग क्षेत्रात, एसबीआयने एक निवेदन जारी केले आहे की, बंदमुळे बँकिंग सेवा प्रभावित होऊ शकतात. खाजगीकरणाच्या निर्णयाविरोधात आणि बँकिंग कायदे दुरुस्ती विधेयक-2021 च्या विरोधात सार्वजनिक क्षेत्रातील बँका संपावर आहेत. पंजाब नॅशनल बँक आणि कॅनरा बँकेनेही संपामुळे सामान्य कामकाजावर परिणाम होण्याची भीती व्यक्त केली आहे.

ऑल इंडियन ट्रेड युनियन काँग्रेसच्या सरचिटणीस अमरजीत कौर यांच्या म्हणण्यानुसार, देशभरातील सुमारे 200 दशलक्ष कामगार आणि मजूर औपचारिक-अनौपचारिकपणे बंदमध्ये सहभागी होतील. दुसरीकडे भारतीय मजदूर संघ या बंदच्या विरोधात आहे. भारतीय मजदूर संघाचे म्हणणे आहे की, हा संप राजकीय हेतूने प्रेरित असून त्याचा उद्देश राजकीय फायदा मिळवणे आहे, त्यामुळे ते या बंदमध्ये सहभागी होणार नाहीत.

या बंदमध्ये रस्ते, वाहतूक आणि वीज विभागाचे कर्मचारीही सहभागी होणार असल्याचे कामगार संघटनेने बैठकीनंतर सांगितले होते. याशिवाय बँकिंग आणि विमा कंपन्याही बंदमध्ये सहभागी होणार आहेत. कोळसा, तेल, टपाल, आयकर आणि कर या संघटनांनीही बंदला पाठिंबा देण्याचे आवाहन कामगार संघटनेने केले आहे. याशिवाय रेल्वे आणि संरक्षणाशी संबंधित युनियनही दोन दिवस देशात ठिकठिकाणी संप आणि निदर्शने करणार आहेत. बँकिंग क्षेत्रात, एसबीआयने एक निवेदन जारी केले आहे की, बंदमुळे बँकिंग सेवा प्रभावित होऊ शकतात. खाजगीकरणाच्या निर्णयाविरोधात आणि बँकिंग कायदे दुरुस्ती विधेयक-2021 च्या विरोधात सार्वजनिक क्षेत्रातील बँका संपावर आहेत. पंजाब नॅशनल बँक आणि कॅनरा बँकेनेही संपामुळे सामान्य कामकाजावर परिणाम होण्याची भीती व्यक्त केली आहे.

You may also like

Leave a Comment

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More