Home » Presidential offer not accepted : ‘ राष्ट्रपतीपदाची ऑफर स्वीकारली नाही , बसपा सुप्रीमो मायावती

Presidential offer not accepted : ‘ राष्ट्रपतीपदाची ऑफर स्वीकारली नाही , बसपा सुप्रीमो मायावती

by vmnews24
176 views
बसपा-सुप्रीमो-मायावती

Presidential offer not accepted, यूपी विधानसभा निवडणुका संपल्यानंतर, बसपा सुप्रीमो मायावती यांनी रविवारी एकाच वेळी भाजप आणि सपावर हल्ला केला. अध्यक्षपदासाठी कोणत्याही पक्षाचा प्रस्ताव स्वीकारणार नसल्याचे त्या म्हणाल्या. उत्तर प्रदेश विधानसभेत भाजपला विजय मिळवून दिल्यास आपल्या मेहुण्याला राष्ट्रपती केले जाईल, असा खोटा प्रचार भाजप आणि आरएसएसने आपल्या समर्थकांची दिशाभूल करण्यासाठी केल्याचा आरोप त्यांनी केला.

प्रदेश कार्यालयात झालेल्या बैठकीनंतर जारी केलेल्या निवेदनात मायावती म्हणाल्या की, या निवडणुकीत मुस्लिम समाजाची बसपाला असलेली मते एकतर्फी सपाकडे जाताना दिसत आहेत, तर हिंदू समाज नाराज असल्याचे निवडणूक निकालांवरून स्पष्ट झाले आहे. भाजप सरकारची धोरणे आणि कार्यशैली पाहून त्यांनी सपाचे गुंड, माफिया, अतिरेकी, धाडसी, भ्रष्ट राजवट इथे पुन्हा येऊ नये, या विचाराने भाजपला सर्वाधिक मते दिली. यामुळे सपा सत्तेत येऊ शकली नाही, पण भाजप पुन्हा सत्तेत नक्कीच आली.त्यामुळे बसपचे प्रचंड राजकीय नुकसान झाले आहे, त्यासाठी सपा आणि बहुसंख्य मुस्लिम समाज पूर्णपणे जबाबदार आणि जबाबदार आहे, असे ते म्हणाले.

Presidential offer not accepted सर्व हिंदू समाजाला 2007 प्रमाणे केडरद्वारे बसपामध्ये पुन्हा जोडावे लागेल

मायावती म्हणाल्या की, मुस्लिम समाजातील लोक नेहमीप्रमाणे सपाला मतदान करून खूप पश्चात्ताप करत आहेत आणि सपाही यूपीमध्ये त्यांच्या कमकुवतपणाचा फायदा उठवत आहे, हे थांबवण्यासाठी आता आम्हाला या दिशाहीन आणि दिशाहीन लोकांचा सामना करावा लागणार आहे. अजिबात मागे फिरायचे नाही, पण त्यांना सपाच्या तावडीतून बाहेर काढून पक्षात परत आणण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करावे लागतील. आता इतर सर्व हिंदू समाजाला 2007 प्रमाणे केडरद्वारे बसपामध्ये पुन्हा जोडावे लागेल. बसपा अध्यक्ष म्हणाले की, दलितांमध्ये माझी जात वगळता, दलित समाजातील इतर जातीचे लोक आहेत, त्यांनाही या पक्षांच्या हिंदुत्वातून बाहेर काढून बसपमध्ये सामील करून घ्यायचे आहे.

भाजपने या निवडणुकीत अतिशय विचारपूर्वक रणनीती आणि षड्यंत्र रचून प्रचार केला

ते म्हणाले, “भाजपने या निवडणुकीत अतिशय विचारपूर्वक रणनीती आणि षड्यंत्र रचून प्रचार केला आहे की, जर यूपीमध्ये बसपाचे सरकार स्थापन झाले नाही, तर आम्ही तुमच्या मेहुण्याला देशाचे राष्ट्रपती करू. त्यामुळे तुम्ही भाजपला जाऊ द्या. सत्तेवर या.” देशाचे राष्ट्रपती होणे ही माझ्यासाठी खूप दूरची गोष्ट असली तरी, मी स्वप्नातही असे काही विचार करू शकत नाही. त्यांना हे देखील माहित आहे की कांशीरामजींनी ही ऑफर फार पूर्वीच नाकारली होती आणि मी म्हणून त्यांच्या पावलावर पाऊल ठेवून मी त्यांचा खंबीर शिष्य आहे.”

मायावती म्हणाल्या की, यूपीच्या मुस्लिम समाजाने जेव्हा-जेव्हा सपाला एकतर्फी मतदान केले आहे आणि जेव्हा-जेव्हा सपा हेराफेरीच्या जोरावर सत्तेत आली आहे, तेव्हा इथे भाजप मजबूत झाला आहे. इथल्या निवडणुकीत बसपा बलाढय़ झाला आहे, तेव्हा भाजपचा झाला आहे. अत्यंत कमकुवत आणि सत्तेबाहेरही आहे आणि मुस्लिम समाजानेही हे सर्व घडताना पाहिले आहे. आता त्यांनी भविष्यात अशी कोणतीही चूक करू नये ज्यामुळे भाजपला अधिक बळ मिळेल.

भाजपला फक्त बसपा रोखू शकते

बसपा सुप्रिमो म्हणाले, “सपने जवळपास डझनभर छोट्या संघटना आणि पक्षांसोबत युती करून निवडणुका लढवल्या आहेत, परंतु तरीही ते सत्तेत येण्यापासून दूरच राहिले आहेत. अशा परिस्थितीत आता सपा पुन्हा कधीही सत्तेत येईल. हा पक्ष भाजपला सत्तेत येण्यापासून रोखू शकत नाही आणि भाजपलाही रोखू शकत नाही. सत्य हे आहे की, यूपीमध्ये सपा नाही तर बसपा हा एकमेव पक्ष आहे जो भाजपला सत्तेत येण्यापासून नक्कीच रोखू शकतो, ज्यांचे मूळ मत अधिक आहे, विशेषतः दलितांचे मत. अशा परिस्थितीतही माझी स्वतःची जात भरकटलेली नाही किंवा दिशाभूल झालेली नाही.

You may also like

Leave a Comment

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More