Home » UPSC Final Result 2021 : दहशतवाद्यांचा गड म्हणून बदनाम  केलेल्या  जामिया मिलिया इस्लामिया 23 विद्यार्थ्यांना  मिळाले यश

UPSC Final Result 2021 : दहशतवाद्यांचा गड म्हणून बदनाम  केलेल्या  जामिया मिलिया इस्लामिया 23 विद्यार्थ्यांना  मिळाले यश

by vmnews24
395 views
UPSC-Final-Result-2021

UPSC Final Result 2021 अंतिम निकाल 2021: ज्यांना दहशतवाद्यांचा बालेकिल्ला मानतात आणि त्या कोचिंगमध्ये शिकणारे सर्व विद्यार्थी दहशतवादी आणि दंगेखोर आहेत हे समजतात, त्याच लोकांचा विचार UPSC निकालात खोटा ठरला आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो, नागरी सेवा परीक्षा 2021 ( UPSC Final Result 2021 UPSC अंतिम निकाल 2021) चा अंतिम निकाल जाहीर झाला. ज्यामध्ये जामिया मिलिया इस्लामियाच्या कोचिंगमध्ये शिकलेल्या दिल्लीच्या श्रुती शर्माला UPSC टॉपर घोषित करण्यात आले आहे. यासोबतच दहशतवाद्यांचा बालेकिल्ला म्हणून संघी लोकांनी बदनाम केलेल्या जामिया मिलिया इस्लामियाच्या 23 विद्यार्थ्यांनी यूपीएससीमध्ये यश मिळवले आहे. श्रुती शर्माने ऑल इंडिया रँक (AIR 1) मिळवला आहे. तिच्या यशाबद्दल श्रुती शर्माने म्हटले आहे की तिला यूपीएससी परीक्षा उत्तीर्ण करण्याचा आत्मविश्वास होता परंतु गुणवत्ता यादीत प्रथम क्रमांकावर येणे आश्चर्यकारक आहे.

UPSC Final Result 2021 जामियाच्या 10 विद्यार्थ्यांना यश मिळाले तिन्ही UPSC टॉपर महिला

जामिया मिलिया इस्लामिया ची श्रुती शर्मा बनली UPSC टॉपर श्रुती शर्मा, तिने सेंट स्टीफन कॉलेज, दिल्ली विद्यापीठातून पदवी आणि JNU मधून पदव्युत्तर शिक्षण घेतल्यानंतर, जामिया मिलिया इस्लामिया निवासी कोचिंग अकादमी, बिजनौरच्या श्रुती शर्माच्या आवडत्या विषयात नागरी सेवा परीक्षेची तयारी केली. इतिहास आहे.त्याने इतिहासात पदव्युत्तर शिक्षण घेतले आहे. तसेच, जामिया मिलिया इस्लामिया रेसिडेन्शियल कोचिंग अकादमीमधून शिक्षण घेऊन यूपीएससी टॉपर बनली आहे. जामियाच्या 10 विद्यार्थ्यांना यश मिळाले तिन्ही UPSC टॉपर महिला आहेत. अंकिता अग्रवाल हिने दुसरा तर चंदीगडच्या गामिनी सिंगला हिने तिसरा क्रमांक पटकावला आहे. जामिया मिलिया इस्लामिया केंद्रीय विद्यापीठ. अलिकडच्या वर्षांत जामियाला बदनाम करण्याचे अयशस्वी प्रयत्न झाले आहेत. जामियाला मुस्लीम विद्यापीठ म्हणूनही बढती दिली जात आहे, पण इथे शिकणाऱ्या विद्यार्थ्यांमध्ये हिंदू मुलांची संख्या मुस्लिम मुलांपेक्षा कमी नाही. युपीएससी रँकिंगमध्ये जामियाच्या आयएएस कोचिंगमधून विद्यार्थी बाहेर पडण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. येथील विद्यार्थी सातत्याने यूपीएससीमध्ये स्थान मिळवत आहेत. जामियाचे आयएएस कोचिंग इतर कोचिंग संस्थांच्या तुलनेत पूर्णपणे वेगळे आहे, ज्याचा उद्देश व्यावसायिक नाही.

685 यशस्वी उमेदवारांपैकी, 26% विद्यार्थ्यांची या वर्षी UPSC द्वारे नियुक्तीसाठी निवड करण्यात आली आहे. एकूण 685 उमेदवारांची निवड करण्यात आली आहे. यामध्ये सर्वसाधारण प्रवर्गातील 244, EWS 73, OBC 203, SC 105 आणि ST प्रवर्गातील 60 उमेदवारांचा समावेश आहे. निवडलेल्या उमेदवारांपैकी 177 म्हणजे सुमारे 26 टक्के मुली आहेत. यावेळी टॉप 25 पैकी 10 ठिकाणी म्हणजेच 40 टक्के मुलींना यश मिळाले आहे.

23 विद्यार्थ्यांना जामियामधून यश मिळाले

राज्यस्तरीय नागरी सेवांमध्ये एसडीएम आणि डीएसपीच्या रूपात अधिकारी देण्यात आले आहेत. तर सहाय्यक जामियाने 200 हून अधिक नागरी सेवकांची निर्मिती केली आहे तर 2010 मध्ये स्थापनेपासून, RCA, JMI ने 200 हून अधिक नागरी सेवकांची निर्मिती केली आहे. यामध्ये UPSC परीक्षांद्वारे IAS, IFS, IPS, IRTS इत्यादींचा समावेश होतो. याशिवाय कमांडंट (CAPF), IB, सहाय्यक आयुक्त आणि बँक पीओ. या कोचिंगमधूनही मोठ्या संख्येने विद्यार्थी बाहेर पडले आहेत.

You may also like

Leave a Comment

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More