Home » UPSC Success story : पती विरुद्ध कोर्टात घटस्फोटाचा खटला, 7 वर्षांची मुलगी, वडील म्हणाले नंतर UPSC परीक्षा दिली आणि IAS झाले

UPSC Success story : पती विरुद्ध कोर्टात घटस्फोटाचा खटला, 7 वर्षांची मुलगी, वडील म्हणाले नंतर UPSC परीक्षा दिली आणि IAS झाले

by vmnews24
534 views
UPSC-Success-story

UPSC Success story   असे म्हणतात की जिथे इच्छा असते तिथे मार्ग असतो. हे खरं आहे. उत्तर प्रदेशातील हापूर जिल्ह्यातील पिलखुवा येथील रहिवासी असलेल्या शिवांगी गोयलनेही हे खरे असल्याचे सिद्ध केले आहे. दरवर्षी अनेक आयएएस तयार होत असले तरी त्या सर्वांमध्ये शिवांगी गोयलचे यश विशेष आहे. कारण मानसिक आणि कौटुंबिक जीवनातील त्या वादळांसमोर त्यांनी केंद्रीय लोकसेवा आयोगाची परीक्षा (UPSC परीक्षा) दिली, ज्याची कल्पनाही कदाचित कुणालाच आवडणार नाही. असे असूनही, हापूरच्या शिवांगी गोयलने UPSC मध्ये 177 वा क्रमांक मिळवून केवळ तिच्या कुटुंबाचेच नव्हे तर संपूर्ण जिल्ह्याचे नाव उंचावले आहे. शिवांगी विवाहित असून तिला सात वर्षांची मुलगी आहे

UPSC Success story  शिवांगीचे यश का खास आहे ?

 खरे तर शिवांगी गोयलचे लग्न आयएएस होण्यापूर्वी झाले होते, पण सुखी संसाराची तिची सर्व स्वप्ने क्षणातच भंग पावली. सासरच्यांकडून होणाऱ्या कौटुंबिक हिंसाचाराला कंटाळून ती तिच्या माहेरच्या घरी राहू लागली. तिचा पतीसोबत घटस्फोटाचा खटलाही सुरू आहे. घटस्फोटाची प्रक्रिया सुरू होण्यापूर्वी ती एका मुलीची आई देखील झाली होती. त्यांची मुलगी सध्या सात वर्षांची आहे. अशा परिस्थितीत स्वत:ला हाताळणे आणि UPSC परीक्षा उत्तीर्ण करणे म्हणजे स्वत:मध्येच एक नवी रेषा ओढण्यासारखे आहे. होय, शिवांगीनेही तेच काम केले आहे. यामुळेच इतर यशस्वी उमेदवारांपेक्षा शिवांगीचे यश अधिक महत्त्वाचे आहे.

नशिबावर पैज लावून आयएएस झालो

 UPSC निकाल 2021 मध्ये यश मिळवल्यानंतर तिने मीडियाला सांगितले की, तिला लग्नापूर्वीच IAS व्हायचे होते. ती दोनदा परीक्षेला बसलीला पण दोन्ही वेळा नापास झाली. त्यानंतर लग्न झाले आणि घरगुती हिंसाचारानंतर ती 7 वर्षांच्या मुलीसह तिच्या माहेरी आली. पप्पा म्हणाले तुला जे करायचे ते कर. शिवांगी गोयल म्हणाली – मला वाटले की माझे जुने आयएएसचे स्वप्न पुन्हा का पूर्ण करू नये. मग काय होतं, कळलं तर आयएएस व्हावं असा विचार करून मी यूपीएससीची तयारी केली? बघ मी आयएएस झालो.

श्रेय पप्पा मामा आणि मुलीला जाते

हापूर येथील रहिवासी असलेल्या शिवांगीने सांगितले की, तिचा हा तिसरा प्रयत्न होता. लहानपणापासून तिला या दिवसाची स्वप्ने पडायची. कठोर परिश्रम आणि समर्पणानंतर अखेर तो दिवस आला. आपल्या यशाचे श्रेय तो आई-वडील आणि मुलगी रैना अग्रवाल यांना देतो.

शाळेच्या मुख्याध्यापकांनी आयएएस होण्यासाठी सुचवले होते

 शिवांगीने सांगितले की ती शाळेत असताना तिच्या मुख्याध्यापकांनी तिला यूपीएससीची तयारी करण्यास सुचवले. तेव्हापासून आयएएस होण्याचे त्यांचे स्वप्न होते. UPSC उत्तीर्ण होण्यासाठी त्यांनी स्वयंअध्ययन केले आणि त्यांचा विषय समाजशास्त्र होता. शिवांगीने सांगितले की, ती शाळेत असताना तिच्या मुख्याध्यापकांनी तिला यूपीएससीची तयारी करण्यास सांगितले होते. तेव्हापासून आयएएस होण्याचे त्यांचे स्वप्न होते. UPSC उत्तीर्ण होण्यासाठी त्यांनी स्वयंअध्ययन केले आणि त्यांचा विषय समाजशास्त्र होता.

शिवांगीचा विवाहित महिलांना संदेश

शिवांगी सांगते की, मला समाजातील त्या विवाहित महिलांना हा संदेश द्यायचा आहे की, सासरच्या घरात त्यांचे काही चुकले तर त्यांनी घाबरू नका, स्वत:च्या पायावर उभे राहून दाखवा. महिला त्यांना पाहिजे ते करू शकतात. मन लावून वाचा आणि मेहनत करा. आयएएस शिवांगी गोयल हापूरच्या पिलखुवा शहरातील बस स्टॉपजवळ राहतात. त्यांचे वडील राजेश गोयल हे यशस्वी उद्योजक आहेत. त्याची आई घरकरणारी House wife आहे.

You may also like

Leave a Comment

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More